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Sifa na Kukosa Sifa za
Kuandikishwa kuwa Mpiga Kura

Kifungu cha 9 (1) na (2) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais,
Wabunge na Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024 kimeeleza kuhusu
sifa za mtu anayeweza kuandikishwa kuwa mpiga kura kama
ifuatavyo:-

(i) awe raia wa Tanzania aliyetimiza umri wa miaka kumi na nane
na ambaye hajapoteza sifa chini ya Sheria hii au sheria nyingine
yoyote, atastahili kuandikishwa kuwa mpiga kura chini ya
masharti ya Sheria hii.

(ii) mtanzania yeyote ambaye hajapoteza sifa chiniya Sheria hii au
sheria nyingine yoyote, ambaye wakati au kabla ya tarehe ya
uchaguzi atakuwa ametimiza umri wa miaka kumi na nane.

Aidha, kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 10 (1) cha Sheria
ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani Na. 1 ya Mwaka
2024 inaeleza kuwa mtu hatakuwa na sifa ya kuandikishwa au
hataandikishwa kuwa mpiga kura ikiwa:-

(i) yuko chini ya kiapo cha utii kwa nchi nyingine tofauti na
Tanzania;

(ii) katika sheria yoyote inayotumika Tanzania, imethibitika kuwa
hana akili timamu au amewekwa Kizuizini kama mhalifu mwenye
ugonjwa wa akili au amewekwa kuzuizini kwa ridhaa ya Rais;

(iii) ametiwa hatiani kwa kosa ambalo adhabu yake ni kifo au
anatumikia kifungo kwa kosa ambalo adhabu yake inazidi miezi
sita iliyotolewa na mahakama au kama ilivyobadilishwa na
mamlaka yenye dhamana; au

(iv) amepoteza sifa za kuandikishwa kuwa mpiga kura chini ya
masharti ya Sheria hii au sheria nyingine yoyote inayotumika
kuhusu makosa yanayohusiana na uchaguzi wowote.
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“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”



Uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura Kuanza

Julai Mwaka huu

Na Mwandishi Wetu, Zanzibar

Uzinduzi wa zoezi la uboreshaji wa Daftari
la Kudumu la Wapiga Kura utafanyika
tarehe 01 Julai, 2024 mkoani Kigoma na
mgeni rasmi anatarajiwa kuwa Waziri Mkuu
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (MB).

Akizungumza na waandishi wa habari Mjini
Unguja, Zanzibar, leo tarehe 15 Mei, 2024,
Mwenyekiti wa Tume Huru ya Taifa ya
Uchaguzi, Jaji (Rufaa) Jacobs
Mwambegele amesema kuwa zoezi hilo
litakapokamilika Daftari la Kudumu la
Wapiga Kura linatarajiwa kuwa na wapiga
kura 34,746,638.

"Kwa kuzingatia matokeo ya Sensa ya Watu
na Makazi ya Mwaka 2022, Daftari
linatarajiwma kuwa na wapiga kura
34,746,638 kutoka 29,754,699 ya mwaka
2020 hili ni ongezeko la wapiga kura wapya
5,586,433 sawa na asilimia 18.7," amesema
Jaji Mwambegele.

Ameongeza kuwa katika zoezi hilo wapiga
kura 4,369,531 wanatarajiwa kuboresha
taarifa zao na wapiga kura 594,494
wataondolewa katika Daftari kwa kupoteza
sifa za kuwa wapiga kura.

Kuhusu idadi ya vituo, Jaji Mwambegele
amesema Tume ilifanya uhakiki wa vituo
vya kuandikishia wapiga kura mwaka 2023
ambapo baada ya zoezi hilo iliamuliwa
kuwa vituo vya kupigia kura
vitakavyotumika kwenye uboreshaji wa
Daftari ni 40,126.

“Kabla ya uhakiki huo wa vituo, kulikuwa na
vituo 37,814 ambavyo vilitumika
kuandikisha  wapiga kura mwaka
2019/2020. Baada ya zoezi hilo la uhakiki,
jumla ya vituo 40,126 vitatumika kwenye
zoezi la uboreshaji wa Daftari mwaka 2024
ambapo kati ya vituo hivyo, 39,709 ni vya

Tanzania Bara na vituo 417 ni vya Zanzibar,’
amesema Jaji M\wambegele.

Amefafanua kuwa siku ya uzinduzi ndiyo
siku ambayo pia uboreshaji utaanza katika
mkoa wa Kigoma na kuendelea katika

mikoa mingine ya Katavi, Rukwa na Tabora.

“Kwa lengo la kutekeleza jukumu hilo kwa
ufanisi, uboreshaji utafanyika kwenye
mizunguko 13 itakayobainishwa kwenye
ratiba. Aidha, zoezi hili litaendeshwa kwa
siku saba kwenye kila kituo cha
kuandikisha wapiga kura,” amesema Jaji
Mwambegele.

Mwenyekiti wa Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi, Jaji (Rufaa) Jacobs Mwambegele
akizungumza na waandishi wa habari Mjini Unguja, Zanzibar, tarehe 15 Mei, 2024, ambapo
ametangaza kuwa uzinduzi wa uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura
utafanyika tarehe 01 Julai, 2024.

Amesema kuwa zoezi hilo litahusu
kuandikisha wapiga kura wapya ambao ni
raia wa Tanzania wenye umri wa miaka 18
na zaidi na watakaotimiza umri huo ifikapo
tarehe ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2025
pamoja na wale ambao hawajapoteza sifa
kwa mujibu wa sheria ya uchaguzi au
sheria nyingine yeyote.

“Zoezi hilo pia litatoa fursa kwa wapiga
kura walioandikishwa awali na ambao
wamehama kutoka mkoa au wilaya moja
kwenda nyingine waweze kuhamisha
taarifa zao kutoka kata au jimbo
walioandikishwa awali na kutoa fursa kwa
wapiga kura walioandikishwa kurebisha
taarifa zao yakiwemo majina....,” amesema
Jaji Mwambegele.

Mwenyekiti huyo amesema kuwa zoezi hilo
la uboreshaji wa Daftari litahusisha pia
kutoa kadi mpya kwa wapiga kura
waliopoteza au kadi zao kuharibika na
kuondoa wapiga kura waliopoteza sifa za
kuwemo kwenye Daftari kutokana na
sababu mbalimbali ikiwa ni pamoja na
kuukana uraia wa Tanzania na kifo.

“Kwa upande wa Zanzibar uboreshaji wa
Daftari utamhusu mtu yeyote aliyepo
Zanzibar ambaye hana sifa za
kuandikishwa na Tume ya Uchaguzi ya

Zanzibar lakini ana sifa ya kumchagua Rais
wa Jamhuri ya Muungano,” amesema Jaji
Mwambegele.

Amesema Tume imefanya ununuzi wa vifaa
vya uandikishaji ikiwemo ununuzi wa BVR
Kits 6,000 zinazotumia vishikwambi
kuchukua taarifa za wapiga kura ikiwemo
picha, saini na alama za vidole.

“Tofauti na mashine za BVR zilizotumika
katika uboreshaji wa mwaka 2015 na 2020
zilizokuwa na uzito wa kilo 35, BVR Kits za
awamu hii ni nyepesi zenye uzito wa kilo 18
ambazo zitaweza kubebeka kwa urahisi,”
amesema Jaji M\wambegele.

Amesema, Tume imeanzisha mfumo wa
uboreshaji kwa njia ya mtandao uitwao
Online Voters Registration System (OVRS)
ambao utamuwezesha mpiga kura aliyemo
kwenye Daftari kuanzisha mchakato wa
awali wa kuboresha taarifa zake kwa njia ya
mtandao kwa kutumia simu ya mkononi au
kompyuta.

“Baada ya kukamilisha mchakato kwa njia
ya mtandao mpiga kura atalazimika kufika
kituo cha kuandikisha wapiga kura ili
kukamilisha mchakato na kupatiwa kadi
yake ya mpiga kura,” amesema Jaji
Mwambegele.

“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”
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Tarehe 8 Juni 2024, Wapiga Kura wa Jimbo la Kwahani Wilaya ya Mjini, Mkoa wa Mjini
Magharibi, Zanzibar wanatarajiwa kupiga kura kwenye uchaguzi mdogo wa ubunge
katika jimbo hilo.

Uchaguzi huu ni fursa adhimu kwa wapiga kura wa Jimbo la Kwahani kumchagua
kiongozi wao na hivyo tunawahimiza kushiriki kikamilifu katika uchaguzi huo ili
waweze kuitumia haki yao ya kidemokrasia.

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi imekwishatangaza kuwa uchaguzi huo utafanyika
tarehe 8 Juni, 2024 na fomu za uteuzi kwa ajili ya uchaguzi huo zilitolewa kuanzia
tarehe 17 hadi 23 Mei 2024.

Uteuzi wa wagombea umepangwa kufanyika tarehe 23 Mei 2024, na kampeni kwa ajili
ya uchaguzi huo zimepangwa kufanyika kuanzia tarehe 24 Mei 2024 hadi tarehe 7 Juni
2024.

Hivyo tunapenda kutumia nafasi hii kuwasihi wapiga kura na wananchi wa Jimbo la
Kwahani kuzingatia amani na utulivu katika kipindi hiki cha uchaguzi mdogo wa jimbo
hilo.

Pia, tunasisitiza umuhimu wa wagombea kufanya kampeni za amani na kistaarabu.

Tunawasihi wagombea, vyama vya siasa na wafuasi wao kujenga mazingira ya
kuheshimiana na kuvumiliana wakati wa kipindi chote cha uchaguzi mdogo.

Aidha ni vyema wagombea, vyama vya siasa na wafuasi wao wakahakikisha kwamba
wanayaheshimu maadili ya uchaguzi hususani wakati wa kampeni.

Tunawasihi wananchi wote wa Kwahani kujitokeza kwa wingi siku ya uchaguzi huo ili
wamchague kiongozi wanayemtaka.

e Py Endelea kufuatilia
Sl i - Kurasa za Mitandao ya
Kijamii ya Tume Huru ya
Taifa ya Uchaguzi
pamoja na Website ya
Tume Huru ya Taifaya
Uchaguzi, ili kupata

habari zinazohusu Tume
hususani katika kipindi
cha Uboreshaji wa
Daftari la kudumula
Wapiga Kura.
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Tume kuwaandikisha Wafungwa kwenye Daftari la Kudumu la

ap_iga Kura
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Mkurugenzi wa Uchaguzi wa Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi, Bw. Kailima, R. K akifafanua jambo wakati wa mahojiano kwenye kipindi
cha Jambo kinachorushwa na TBC1 jijini Dar es Salaam tarehe 17 Mei, 2024. Pamoja naye ni mtangazaji wa kipindi hicho, Janeth
Leornard.

Na Mwandishi Wetu, Dar es Salaam

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi kwa mara
ya kwanza itawaandikisha wafungwa kwa
upande wa Tanzania Bara na wanafunzi wa
vyuo vya mafunzo kwa upande wa Zanzibar
na kuwaruhusu wapiga kura kuanzisha
mchakato wa kuboresha taarifa zao kwa
njia ya mtandao.

Hayo yamesemwa na Mkurugenzi wa
Uchaguzi wa Tume Huru ya Taifa ya
Uchaguzi, Bw. Kailima R. K tarehe 17 Mei,
2024 wakati akifanya mahojiano maalum
kwenye kipindi cha Jambo kinachorushwa
hewani na kituo cha televisheni cha TBC1
jijini Dar es Salaam.

Amesema uboreshaji wa Daftari la Kudumu
la Wapiga Kura unaotarajiwa kuanza tarehe
1 Julai, 2024 utakuwa na mambo mapya
kadhaa ikiwa ni pamoja na kuwaandikisha
wafungwa na wanafunzi wa vyuo vya
mafunzo.

Kailima amefafanua kuwa utaratibu wa

kuandikisha wafungwa na wanafunzi
utazingatia matakwa ya sheria ambapo
waliohukumiwa kifungo cha chini ya miezi
sita ndio watakaoandikishwa.

Aidha, kwa upande wa Tanzania Bara kuna
vituo vya kuandikisha wapiga kura 130
vilivyopo kwenye magereza na kwa upande
wa Zanzibar kuna vituo 10 vilivyopo kwenye
vyuo vya mafunzo.

Ameongeza kuwa mbali na kuwaandikisha
wafungwa na wanafunzi wa vyuo vya
mafunzo uboreshaji huo utawaruhusu
wapiga kura kuanzisha mchakato wa

kuboresha taarifa zao kwa njia ya mtandao.

Bw. Kailima amesema Tume imejenga
mfumo ujulikanao kama OVRS (Online

Voters Registration System)
utakaomwezesha mpiga kura
anayeboresha taarifa zake kuanzisha

mchakato mtandaoni na baadae kwenda
kwenye kituo ili kukamilisha taratibu na

kupata kadi yake ya mpiga kura.

“Uboreshaji wa taarifa kwa njia ya mtandao
una masharti, kwa wale ambao wanataka
kurekebisha taarifa zao ni lazima wawe na
namba ya NIDA, lakini, mpiga kura
anayehamisha taarifa zake hatalazimika
kuwa na namba ya NIDA....,” amesema Bw.
Kailima.

Amefafanua kuwa namba ya NIDA ni
muhimu kwa ajili ya kufanya uhakiki wa
taarifa za mpiga kura ambazo
zinarekebishwa kwenye Daftari.

Mkurugenzi huyo wa Uchaguzi amefafanua
kuwa, wanaokwenda vituoni kujiandikisha
kwa mara ya kwanza hawatalazimika kuwa
na namba ya NIDA.

“Kujiandikisha kuwa Mpiga kura ni msingi wa uchaguzi bora”




Wagombea 14 wateuliwa kuwania Ubunge Jimbo la
Kwahani

|

Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Kwahani, Bi. Safia Iddi Muhammad akibandika fomu za uteuzi za wagombea 14 kutoka vyama vya
siasa vyenye usajili kamili walioteuliwa kuwania nafasi ya kiti cha Ubunge Jimbo la Kwahani. Uteuzi wa wagombea hao ulifanyika

tarehe 23 Mei, 2024.

Wagombea 14 kutoka vyama vya siasa

vyenye usajili wa kudumu
wameteuliwa na Tume Huru ya Taifaya
Uchaguzi (INEC) kushiriki katika

uchaguzi mdogo wa ubunge katika
jimbo la Kwahani, wilaya ya Mjini, mkoa
wa Mjini Magharibi, Zanzibar.

Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la
Kwahani, Bi. Safia Iddi Muhammad
amesema wagombea tisa kati ya hao
waliojitokeza kuchukua fomu na
kuzirejesha ndani ya muda uliopangwa
ni wanawake na watano ni wanaume.

Fomu za kuwania ubunge katika jimbo
hilo zilianza kutolewa kuanzia tarehe 17
hadi 23 Mei, 2024, ambayo pia ilikuwa
siku ya uteuzi.

Bi. Safia amesema zoezi la uchukuaji
na urejeshaji wa fomu

za uteuzi limekwenda vizuri na
amevipongeza vyama vyote
vilivyojitokeza kugombea nafasi hiyo.

"Zoezi la uteuzi wa wagombea katika
Jimbo la Kwahani limekwenda vizuri
na tayari majina ya wagombea 14
waliojitokeza kuchukua fomu na
kuzirejesha wameteuliwa kuwania kiti
hicho," alisema Bi. Safia.

Msimamizi huyo wa Uchaguzi Jimbo la
Kwahani  amewataja  wagombea
walioteuliwa na vyama vyao katika
mabano kuwa ni Bw. Bashir Yatabu
Said (Demokrasia Makaini), Bi. Nuru
Abdulla Shamte (DP), Bi. Mwanakombo
Hamad Hassan (NLD), Bi. Zainab
Maulid Abdallah (CCK), Bi. Tatu Omary
Mungi (UPDP), Bw. Khamis Yussuuf
Mussa (CCM), na Bi. Jarade Ased
Khamis (AAFP).

Wengine ni Bw. Kombo Ali Juma(NRA),
Bi. Shara Amran Khamis (ADC), Bi.
Naima Salum Hamad (UDP), Bi. Madina
Mwalim Hamad (ADA TADEA), Bw.
Amour Haji Ali(SAU), Bi. Mashavu Alawi

Haji (UMD), na Bw. Abdi Khamis
Ramadhan (CUF).

Bi. Safia amesema tayari
ameshakutana na wagombea wa

vyama vyote na wapo tayari kuanza
kampeni.

Kwa mujibu wa taarifa ya INEC
iliyotolewa kwa umma na kusainiwa na
Mkurugenzi wa Uchaguzi wa INEC, Bw.
Mei, 2024, kampeni kwa ajili ya
uchaguzi huo zitafanyika kuanzia
tarehe 24 Mei, 2024 hadi tarehe 07
Juni, 2024 na uchaguzi utafanyika
tarehe 08 Juni, 2024.

“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”



TANGAZO LA MWALIKO KWA TAASISI NA ASASI ZA KIRAIA ZENYE NIA
YA KUTOA ELIMU YA MPIGA KURA WAKATI WA UBORESHAJI WA
DAFTARI LA KUDUMU LA WAPIGA KURA MWAKA 2024

Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kufanya uboreshaji wa Daftari la
Kudumu la Wapiga Kura Mwaka 2024. Uboreshaji huo utaanza tarehe 01 Julai, 2024
katika Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora. Ratiba ya mikoa mingine itatangazwa

kadri Tume itakavyokuwa inaendelea na zoezi.

Kwa mujibu wa kifungu cha 10(1)(g) na (h) cha Sheria ya Tume Huru ya Taifa ya
Uchaguzi Na. 2 ya Mwaka 2024, Tume ina wajibu wa kutoa elimu ya mpiga kura

nchini, kuratibu na kusimamia taasisi na asasi za kiraia zinazotoa elimu hiyo.

Hivyo, kupitia tangazo hili, Tume inakaribisha maombi kutoka taasisi na asasi za
kiraia nchini zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura katika uboreshaji wa Daftari la

Kudumu la Wapiga Kura 2024 kama ilivyoainishwa kwenye jedwali.

Taasisi na asasi za kiraia zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura zinatakiwa

kuwasilisha maombi yao katika mfumo wa kusajili watazamayji, asasi za kiraia na

vyombo vya habari (Accreditation Management System - AMS) unaopatikana

katika anwani ya https.//ams.inec.go.tz

Maombi hayo yatapokelewa kuanzia tarehe 17 hadi 30 Mei, 2024.

“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”



Taasisi au asasi ya kiraia yenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura inatakiwa kukidhi

vigezo vifuatavyo:-

i. iwe imesajiliwa kwa mujibu wa Sheria za Tanzania;

ii. iwe imetuma maombi kupitia mfumo wa Accreditation Management System

(AMS) kupitia anwani ya https;//ams.inec.go.tz

iii. iwe imefanya kazi nchini kwa kipindi kisichopungua miezi sita tangu

kusajiliwa kwake;

. ikiwa taasisi au asasi ya kiraia inahusisha watendaji wa kimataifa, miongoni

mwa watendaji wake wakuu, wawili ambao taarifa zao zitawasilishwa

wanapaswa wawe Watanzania;

. katika utendaji wake, iwe haijahusishwa na uchochezi au kuvuruga amani;
i. iwe na uzoefu wa kutoa elimu ya mpiga kura; na

ii. iwe tayari kujigharamia katika kutoa elimu ya mpiga kura.

Aidha, taasisi au asasi ya kiraia itakapowasilisha maombi katika mfumo, inatakiwa

kutekeleza yafuatayo:-

i

kuambatisha nakala au kivuli cha cheti cha usajili;
kuambatisha nakala au kivuli cha katiba ya taasisi au asasi husika;

kujaza majina matatu ya viongozi wa juu wa taasisi au asasi husika;

kujaza anwani kamili ya makazi na namba za simu za ofisi na za viongozi

wake;

kuainisha vyanzo vya fedha zitakazotumika Katika utelekelezaji wa jukumu ~

la kutoa elimu ya mpiga kura;

“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”




kuambatisha ratiba itakayoonesha tarehe na mahali elimu ya mpiga kura

itakapotolewa katika halmashauri husika; na

kuorodhesha katika mfumo watendaji watakaotoa elimu ya mpiga kura

walioteuliwa na taasisi au asasi iliyopewa kibali.

Tume haitahusika na utoaji wa rasilimali fedha au rasilimali nyingine kwa ajili ya
kugharamia zoezi la utoaji wa elimu ya mpiga kura kwa taasisi au asasi za kiraia

zitakazopewa kibali.

Limetolewa leo tarehe 17 Mei, 2024 na:

“Kujiandikisha
kuwa Mpiga Kura ni
msingi wa uchaguzi

bora”

“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”
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Uchaguzi Mdogo Jimbo la Kwahani Kufanyika Juni 8, 2024

Na Mwandishi Wetu, Dodoma

Tume Huru ya Taifa ya Ucha-
guzi (INEC) imetangaza kuwa
uchaguzi mdogo wa Jimbo la
Kwahani lililopo Wilaya vya
Mjini, Mkoa wa Mjini Magharibi,
Zanzibar utafanyika tarehe 08
Juni, 2024.

Taarifa kwa umma iliyotolewa
na kusainiwa na Mkurugenzi
wa Uchaguzi wa INEC, Bw.
tarehe 02 Mei, 2024 imesema
kwamba fomu za uteuzi kwa
ajili ya uchaguzi huo mdogo
zitatolewa kuanzia tarehe 17
hadi 23 Mei, 2024.

Taarifa hiyo imefafanua kuwa
uteuzi wa wagombea utafan-

yika tarehe 23 Mei, 2024 na
kampeni kwa ajili ya uchaguzi
huo zitafanyika kuanzia tarehe
24 Mei, 2024 hadi tarehe 07
Juni, 2024.

Tume imetangaza uchaguzi
huo mdogo kufuatia taarifa ya
Spika wa Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa  Tanzania,
iliyomtaarifu Mwenyekiti wa
Tume kuhusu uwepo wa nafasi
wazi ya ubunge katika Jimbo la
Kwahani.

Spika ametoa taarifa hiyo kwa
kuzingatia matakwa ya kifungu
cha 49(2) cha Sheria ya Ucha-
guzi wa Rais, Wabunge na Mad-
iwani Na. 1ya Mwaka, 2024.

“Kwa kuzingatia matakwa ya
kifungu cha 49(1)(b) cha Sheria
ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge
na Madiwani Na. 1 ya Mwaka
2024, Tume inatoa taarifa kwa
umma kuhusu uwepo wa ucha-
guzi mdogo wa ubunge katika
Jimbo la Kwahani lililopo
Wilaya ya Mjini, Mkoa wa Mjini
Magharibi, Zanzibar,” imesema
sehemu ya taarifa hiyo.

Tume imevikumbusha vyama
vya siasa, wagombea na wadau
wote wa uchaguzi kuzingatia
Katiba, sheria, kanuni, maadili
ya uchaquazi, taratibu, miongo-
zo na maelekezo ya Tume
katika kipindi cha uchaguzi
huo mdogo.

“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”



UCHAGUZI

Janids
Matukio katika Picha

Rajab Rajab.

Mwenyekiti wa Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi, Jaji (Rufaa) Jacobs Mwambegele (katikati) akizungumza na waandishi wa habari
Mjini Unguja, Zanzibar, tarehe 15 Mei, 2024, ambapo ametangaza kuwa uzinduzi wa uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura
utafanyika tarehe 01Julai, 2024. Kushoto kwake ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa Tume, Bw. Kailima R. K na kulia ni Makamu Mwenyekiti
wa Tume, Mhe. Jaji (Rufaa) Mstaafu, Mbarouk Salim Mbarouk.

“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”



Mwenyekiti wa Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi, Jaji (Rufaa) Jacobs Mwambegele akizungumza na waandishi wa habari Mjini Unguja,
Zanzibar, tarehe 15 Mei, 2024, ambapo ametangaza kuwa uzinduzi wa uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga Kura utafanyika
tarehe 01Julai, 2024
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Baadhi ya wanachama na wagombea wa Vyama mbalimbali vya siasa vilivyosimamisha wagombea katika Uchaguzi Mdogo wa Jimbo
la Kwahani Mkoa wa Mjini Magharibi, Zanzibar wakikagua fomu za uteuzi za wagombea zilizobandikwa baada ya uteuzi mnamo tarehe
23 Mei, 2024.

“Kujiandikisha kuwa Mpiga Kura ni msingi wa uchaguzi bora”




Tume Huru ya Taifa ya Uchaguazi
Makao Makuu Dodoma,

5 Barabara ya Uchaguzi,
41107 Njedengwa,
Uchaguzi House,

Anuani: S.L.P 358, Dodoma
Namba ya simu: +255 26 2962345-8
Nukushi: +255 26 2962348
Barua pepe: Uchaguzi@inec.go.tz
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